♥๑۩۞۩๑°ღ A6 Family ღ°๑۩۞۩๑♥
Chào mừng các bạn ghé thăm ♥️๑۩۞۩๑°ღ A6 Family ღ°๑۩۞۩๑♥️ !
Chúng Tôi Tập Thể A6 (2008-2011) Trường THPT Phù Cát 1

Rất mong các bạn đăng ký làm thành viên để cùng nhau chia sẻ.

Chúc các bạn có những giây phút thư giãn vui vẻ
♥️ Welcome to A6 Forum ♥️
Join us, please.
Have a nice day.

Hãy Đăng Ký Để Có Tài Khoản Đăng Nhập:
Chào mừng các bạn ghé thăm ♥️๑۩۞۩๑°ღ A6 Family ღ°๑۩۞۩๑♥️ !
Chúng Tôi Tập Thể A6 (2008-2011) Trường THPT Phù Cát 1

Rất mong các bạn đăng ký làm thành viên để cùng nhau chia sẻ.

Chúc các bạn có những giây phút thư giãn vui vẻ
♥️ Welcome to A6 Forum ♥️
Join us, please.
Have a nice day.

Hãy Đăng Ký Để Có Tài Khoản Đăng Nhập:

Phù Cát-Bình Định

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
:: ♥๑۩۞۩๑°ღ A6 Family ღ°๑۩۞۩๑♥ ::
  • Music

FMvi-Group Bạn muốn yêu cầu ca khúc ? Click Click

Share|

Chia Tay Trong Mưa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
LiễuPhiêuHương
Tước hiệuPhiêu Diêu Tiên Tử

Phiêu Diêu Tiên Tử
LiễuPhiêuHương

Thành Tích:LiễuPhiêuHương Hiện đang:
Level: Phiêu Diêu Tiên Tử
Danh vọng:44%/%
Tài năng:%/100%

Chia Tay Trong Mưa _
Bài gửiTiêu đề: Chia Tay Trong Mưa Chia Tay Trong Mưa I_icon_minitime15/5/2011, 7:05 pm

Chia tay trong mưa hả anh?
Ừ thì chia tay mà em biết anh hiểu cơn mưa là gì mà đúng ko? Cơn mưa với em ko chỉ là 1 cơn mưa bình thường. Mưa rơi từ trên trời và ngoại trừ đọng lại trên áo, trên cơ thể thì nó còn đọng trên khuôn mặt và nhất là khóe mắt. Tại sao ko nói là khóc cho rồi? Ừ thì nói như vậy sẽ nhanh hơn nhưng nó ko diễn tả được hết những đau khổ, những cô đơn và những cái lạnh giá mà mưa cũng như anh mang lại cho em.

"Anh đã cố gắng để em ko tổn thương quá nhiều. Thì em cũng phải cố gắng để làm 1 đứa em gái của anh, để anh khỏi khó xử"

Nói thì lúc nào cũng dể hơn làm đúng ko anh? Em chỉ biết cố gắng thôi anh à còn làm được hay ko thì em ko chắc lắm.

Phải biết là ko có anh em vẫn có thể làm mọi thứ. Nhưng ko có anh bên cạnh em như yếu đi vì giờ đây chỉ còn mình em vượt qua những thử thách của cuộc đời này!

Ừ thì em và anh khác nhau về hoàn cảnh gia đình, về tính cách,............
Ừ thì anh nói em chẳng thể nào hiểu nổi anh.........................

Thế mà anh có cho em cái cơ hội để hiểu anh hay ko? Anh có cho em và anh thử 1 lần để xem hợp nhau thế nào ko? Hoàn cảnh gia đình thì có là vấn đề gì đâu, bởi nó cũng chỉ là tiền, là những thứ vật chất bên ngoài và quan trọng hơn hết nó ko thuộc về em và về anh. Nó thuộc về gia đình mà nói đúng hơn là nó thuộc về cha mẹ em hay cha mẹ anh. Nó chẳng nói lên điều gì cả. Có ai muốn mình cứ phải sống trong thiếu thốn và nghèo khổ bao giờ? Có ai muốn mình sinh ra trong 1 gia đình vất vả, khó khăn bao giờ? Ai cũng cố gắng sống, cố gắng làm việc để thoát nghèo, để được sung túc hơn. Nhưng cố gắng thì có đấy, quyết tâm thì có đấy, cơ hội cũng có đấy nhưng ko phải vận may lúc nào cũng mỉm cười với chúng ta.Chia Tay Trong Mưa Images?q=tbn:ANd9GcRopTb9z4eIg2WQv0gotBY0R6JjJ7k51bNYRveZqS29LAXZg5o&t=1&usg=__JJ3Q8EcNLJhQ0TpUgFavGa8tXRE=
Đúng thật có thể em được sống trong 1 gia đình đỡ vất vả hơn anh. Nhưng điều đó ko có nghĩa là lúc em sinh ra cũng vậy. Ba và mẹ em cùng học chung 1 trường nhưng gia đình hai bên cách xa nhau đi về là hơn 400km. Có lẽ bây giờ thì khoảng cách đó chẳng là vấn đề gì, nhưng vào lúc ấy khi phương tiện chẳng đa dạng như bây giờ thì quả thật đó là 1 khoảng cách rất xa. Xa đến đổi bên nội em vẫn ấm ức, cũng chẳng hiểu sao cha đã thuyết phục được ông bà qua nhà mẹ em để hỏi cưới. Thế là họ về sống với nhau đó là năm 1988.

SỐng với nhau nghe thì đúng là rất đơn giản nhưng cuộc sống thì chẳng dễ dàng gì bởi cuộc sống luôn có những thử thách. Em dần được hình thành và cũng đến lúc em chào đời. Nghe kể lại, lúc mang thai mẹ em vẫn phải chèo xuồng đi về ngoại vì từ nhà về ngoại mất khoảng 30km. Mẹ nói những năm đó khó khăn lắm. Rồi tích góp cuối cùng mua được chiêc xe đạp. Từ đó phương tiện đi lại chủ yếu là xe đạp. Rồi cũng đến lúc em đi nhà trẻ, cha bế trên tay từ nhà qua nhà trẻ, đi về chắc cũng khoảng 2 km. Mỗi ngày trôi qua, em càng biết nhiều chuyện. Đến năm lớp 2 khi mẹ đi học xa chỉ còn hai cha con ở nhà em bắt đầu biết làm nhiều thứ. EM bắt chước chị kế ben nhà giặc quần áo, mền, rồi thì quét nhà, lau nhà, cuối cùng thì đến nấu ăn. Đầu tiên em học nấu cơm, nồi cơm đầu tiên em nấu ko phải là nồi cơm điện mà là nấu bằng bếp ga. Cuối cùng em có thể nấu 1 bữa cơm cho ba mẹ ăn được với

mấy món giản đơn như rau lang luộc, trứng chiên hay trứng luộc. Rồi từ từ em có thể tự lo cho mình. Em biết nấu nhiều món hơn nào là cá chiên, thịt chiên, kho cá, kho thịt, thịt khìa, nấu canh, xào,.... rồi trong 1 buổi mẹ chỉ cho 1 chị làm cá em đã nhìn và biết làm cá. Cuối cùng thì 1 bữa ăn đàng hoàng cũng có thể nấu được. Nhớ lúc mẹ sinh em bé, cha thì phải đi học xa, em phải làm tất cả mọi việc thay cha. Em phải gánh nước vào nhà, vì lúc đó là lũ và nhà em tất cả mọi thứ đều kê lên cao. Ban đầu nước tới đầu gối, em vẫn xách nước từ giếng vào để mẹ và em sử dụng. Rồi thì nước lên cao hơn có thể giăng lưới và phương tiện đi lại là thuyền. Nhớ những đêm mưa to, chỉ 1 mình em ngủ trên cái giường đôi, những lúc đó phải đi hứng nước mưa có khi đến tận 23 giờ. Trời mưa mà ở nhà chỉ toàn đàn bà với con nít, thế là em chẳng cho phép mình run lên hay lo sợ khi nghe tiếng sấm. Em nằm co ro mà ngủ vì trời quá lạnh 1 cái chăn chẳng thể nào sưởi ấm nổi, nhưng em ko làm phiền đến mẹ.

Những vất vả của em cũng dần được xóa đi, gia đình em khá giả hơn, em có xe đi học lúc đầu là xe đạp rồi đến xe máy. Tất cả đều là tự em tập chạy và hầu như lần nào cũng chỉ nhảy lên xe là chạy được. Mọi người cứ bảo em gan, mới biết chạy xe mà dám chạy qua dốc cầu. Em cũng chẳng hiểu vì sao mà em cố tỏ ra 1 cái vỏ bọc rằng mình cứng rắn lắm. Nhưng dù sao em cũng là 1 đứa con gái, em cũng có chút gì đó yếu đuối và anh đã đúng, em yếu đuối bên trong tâm hồn. Nội tâm em luôn đấu tranh gay gắt.

Nhưng em sẽ cố gắng thật mạnh mẽ để anh yên lòng. Em sẽ tự làm tất cả, sẽ tự đứng vững để anh yên lòng. Em sẽ làm được mà anh!

EM sẽ cố gắng để chẳng phiền đến anh. Em sẽ cố gắng để quên anh, em chẳng thể nào quen 1 người khác để lấp đi hình ảnh của anh vì điều đó ko công bằng với người ta và cũng ko cân bằng với em. Em ko có quyền làm tổn thương người khác, em chỉ có quyền làm tổn thương chính em............Chia Tay Trong Mưa Images?q=tbn:ANd9GcSYmHmux5Do4GxNEKEUfccqdJptqdth2ebscff33OOTIzREcfE&t=1&usg=__aNTOaI1H3WKktfwlKIwTp8wUsEs=
Ngay từ khi biết mình đã yêu anh cũng là lúc đêm khuya em vào cơn ngủ cùng với những giọt mưa nơi khóe mắt. Chẳng biết sao em có nhiều nước mắt đến thế.

EM ko trách rằng anh tàn nhẫn với em vì tình yêu thì đâu có lỗi lầm, em chẳng thể nào ép anh rằng anh hãy yêu em đi. Em chỉ có thể nói cho anh biết tình cảm mà anh dành cho em nhưng có lẽ điều đó gây khó khăn cho em. Có lẽ em chỉ nên giữ tình cảm ấy trong lòng thì tốt hơn phải không anh?

Cuối cùng em xin lỗi anh và em chúc anh sống thật hạnh phúc và đạt được ước mơ của anh. Cũng đừng bao giờ chia tay ai trong mưa nữa nha anh vì MƯA RẤT LẠNH!Chia Tay Trong Mưa Images?q=tbn:ANd9GcTIXxiFX6l104Vm7yIugOZK6FQuEuH_R1pPoVR29rG-xrZCDcA&t=1&usg=__tN4l5BTdrFUrvX9S3tzYJtjemrk=

Chia Tay Trong Mưa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang